วันจันทร์ที่ 7 มีนาคม 2565 เวลา 08.30 น. ดร.กษมา ป้องกัน ผู้อำนวยการ.สพป.นครปฐม เขต 1 นำผู้บริหารการศึกษา และบุคลากรในสำนักงานฯ จัดกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระบูชาพระรัตนตรัย ร้องเพลงข้าราชการที่ดี และกล่าวคำปฏิญญาเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต เพื่อให้ทุกคนได้ตระหนักและเห็นคุณค่าของชาติ สร้างความรัก ความสามัคคีในหน่วยงาน สร้างวินัย รู้หน้าที่ มีความรับผิดชอบ ภายใต้คุณธรรมนำความรู้ อีกทั้ง เป็นการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในการขับเคลื่อนโครงการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรม และธรรมาภิบาลในเขตพื้นที่การศึกษา “ป้องกันการทุจริต” (เขตสุจริต) ในการนี้ ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ได้พบปะพูดคุย แจ้งข้อราชการ ข่าวสารต่างๆ และภารกิจของสำนักงานเขตที่จะต้องดำเนินการในรอบสัปดาห์นี้ และแนะนำนักศึกษาฝึกประสบการณ์ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ จากมหาวิทยาลัยราชภัฎนครปฐม มาฝึกประสบการณ์การปฏิบัติงานใน สพป.นครปฐม เขต 1 ในโอกาสนี้ ได้ขอบคุณและให้กำลังใจกับบุคลากรทุกคนที่ร่วมกันปฏิบัติหน้าที่ในรอบสัปดาห์ที่ผ่านมาซึ่งเป็นไปด้วยความเรียบร้อย และเน้นย้ำให้ปฏิบัติตนตามาตรการการป้องกันเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 อย่างเคร่งครัด ชมภาพเพิ่มเติมตามลิงค์
https://photos.app.goo.gl/CoVqkLS1QNaBZfGH9
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644166-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644156-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644159-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644144-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644152-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644146-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644140-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644139-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644125-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644118-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/644147-1024x768.jpg)