วันที่ 29 ตุลาคม 2564 ดร.กษมา ป้องกัน ผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย ดร.วีระ บัวผัน รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ถวายภัตตาหารเพล พระภิกษุสงฆ์ อารามวัดพระประโทณเจดีย์ เนื่องในวันพระ แรม 8 คำเดือน 11 เพื่อเป็นการสืบทอดและจรรโลง พระพุทธศาสนา พร้อมทั้งเป็นพุทธมามะกะที่ดีในการประพฤติปฏิบัติทำนุบำรุงพระศาสนาให้คงอยู่ต่อไป….https://photos.app.goo.gl/cCeMjjEhMxSBkBWG8
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/วันพระ_๒๑๑๐๒๙_5-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/วันพระ_๒๑๑๐๒๙_3-768x1024.jpg)