วันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2564 เวลา 09.00 น. หอประชุมทวารวดีศรีพระประโทณ ดร.กษมา ป้องกัน ผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีรับตราพระราชทาน “บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย” ของปีการศึกษา 2564 โดยมี ดร.วีระ บัวผัน รองผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ในการจัดพิธีนี้ พร้อมนี้ นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 ร่วมพิธีดังกล่าว ซึ่งในปีนี้ โรงเรียนในสังกัดสพป.นครปฐม เขต 1 ผ่านการประเมินได้รับ ตราพระราชทาน “บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย” จำนวน 46 โรงเรียน ภาพตามลิงค์
https://photos.app.goo.gl/k2iFPr4SJv9eD2bS6
https://photos.app.goo.gl/k2iFPr4SJv9eD2bS6
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/รับป้ายบ้านวิทย์_211015_7-1024x461.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/บ้านวิทย์น้อย_211015_189-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/บ้านวิทย์น้อย_211015_195-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/บ้านวิทย์น้อย_211015_175-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/รับป้ายบ้านวิทย์_211015_87-1024x461.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/รับป้ายบ้านวิทย์_211015_23-1024x461.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/บ้านวิทย์น้อย_211015_153-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/บ้านวิทย์น้อย_211015_156-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/บ้านวิทย์น้อย_211015_151-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/รับป้ายบ้านวิทย์_211015_158-1024x461.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/รับป้ายบ้านวิทย์_211015_187-1024x461.jpg)