หน่วยงานทั้งภาครัฐและภาคเอกชนในจังหวัดนครปฐม ออกหน่วยให้บริการประชาชนในพื้นที่ตำบลสวนป่าน อำเภอเมือง ตามโครงการจังหวัดนครปฐมพบประชาชน และโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน ประจำเดือนมิถุนายน 2565
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/S__22011921-1024x682.jpg)
วันที่ 22 มิถุนายน 2565 สพป.นครปฐม เขต 1 ได้มอบหมายให้โรงเรียนวัดใหม่ห้วยลึก โรงเรียนวัดรางปลาหมอ ร่วมกิจกรรมโครงการจังหวัดนครปฐมพบประชาชน และโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างร้อยยิ้มให้กับประชาชน ประจำเดือนมิถุนายน 2565 โดยออกหน่วยให้บริการประชาชนในพื้นที่ตำบลสวนป่าน อำเภอเมืองนครปฐม ณ วัดใหม่ห้วยลึก ตำบลสวนป่าน อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม โดยมีนายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม พร้อมด้วย นายกเหล่ากาชาดจังหวัด รองผู้ว่าราชการจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการเหล่ากาด หน่วยงานราชการ รัฐวิสาหกิจ องค์กรภาคเอกชน ลงพื้นที่ให้บริการตามโครงการจังหวัดนครปฐมพบประชาชน และโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน ประจำเดือนมิถุนายน 2565 เพื่อให้บริการช่วยเหลือประชาชน ให้ได้รับความสะดวก รวดเร็ว และประหยัดค่าใช้จ่าย ไม่ต้องออกไปรับบริการที่อำเภอหรือจังหวัด อีกทั้งเพื่อให้ส่วนราชการได้มีโอกาสพบปะเยี่ยมเยียนเพื่อสอบถามความทุกข์สุขและปัญหาความเดือดร้อนของประชาชน นอกจากนี้เพื่อประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนได้มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับสถานการณ์บ้านเมืองและนโยบายสำคัญของรัฐบาลอีกด้วย
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289705963_360183932888519_8108057104320549881_n-1024x682.jpg)
สำหรับการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม นายกเหล่ากาชาดจังหวัด รองผู้ว่าราชการจังหวัด และหัวหน้าส่วนราชการ ได้มอบเงินอุดหนุนสงเคราะห์เด็กในครอบครัวยากจน คนละ 1,000 บาท พร้อมมอบถุงยังชีพให้กับประชาชนและผู้สูงอายุ จากนั้นได้ปลูกต้นไม้เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียวภายในวัดใหม่ห้วยลึก นอกจากนี้ยังมีการจำหน่ายสินค้าราคาถูก สินค้าเกษตร เพื่อช่วยเหลือประชาชนด้านการครองชีพ การบริการด้านสุขภาพอนามัย การฝึกอาชีพเสริมเพื่อสร้างรายได้ให้กับประชาชนในท้องถิ่น โดยมีประชาชนในพื้นที่ตำบลสวนป่านและตำบลใกล้เคียง เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวเป็นจำนวนมาก เครดิตภาพ/ข่าว : สนง.ประชาสัมพันธ์จังหวัดนครปฐม
https://photos.app.goo.gl/1fDLHVCXvxBQA1XW8
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289912637_360184642888448_6923659348770993562_n-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289899518_360184912888421_4562702775996970134_n-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289856241_360184149555164_4379561791010957846_n-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289849838_331840252471495_232610045166713581_n-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289781548_331839275804926_7107978382885278096_n-1024x769.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/06/289673747_331839162471604_9125336773307615045_n-1024x769.jpg)