วันอาทิตย์ที่ 5 กันยายน 2564 นายมติชน มูลสูตร ผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานเปิดการประชุม ”การส่งเสริมความสามารถในการจัดการเรียนรู้ STEM Education ในศตวรรษที่ 21″ ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม รองผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 รองประธาน ในการเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ ”การส่งเสริมความสามารถในการจัดการเรียนรู้ STEM Education ในศตวรรษที่ 21″ ผ่านโปรแกรมZoom Meeting ในวันนี้มีผู้เข้าการอบรมคือ ครูปฐมวัยโรงเรียนต้นแบบและครูปฐมวัยที่สนใจจำนวน 287 คน สพป.นครปฐม เขต 1 ขอขอบคุณ วิทยากรอาจารย์แคทรียา จักขุจันทร์ นักวิชาการ สสวท. ผู้รับผิดชอบโครงการ นางสาวพชรพรรณ นิมิตรมั่น ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐม เขต 1
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศ1.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศฯ_๒๑๐๙๐๕_6-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศฯ_๒๑๐๙๐๕_9-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศฯ_๒๑๐๙๐๕_8-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศฯ_๒๑๐๙๐๕_10.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศฯ_๒๑๐๙๐๕_13-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/7.กลุ่มนิเทศฯ_๒๑๐๙๐๕_25-1024x576.jpg)