วันที่ 9 กันยายน 2564 ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นายนายมติชน มูลสูตร ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการคัดเลือก “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 19 พ.ศ. 2565 โดยคณะกรรมการดำเนินการคัดเลือก “ครูดีในดวงใจ” พิจารณาสรรหาและคัดเลือก “ครูดีในดวงใจ” ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และ “ครูดีในดวงใจ” ระดับสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยในปีนี้ มีผู้ส่งผลงานดังนี้ ระดับปฐมวัย 2 คน ระดับประถมศึกษา 5 คน และระดับมัธยมศึกษา 1 คน เพื่อให้คณะกรรมการพิจารณาคัดเลือกให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์ และบริสุทธิ์ ยุติธรรม รับรางวัล “ครูดีในดวงใจ” ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และคัดเลือกระดับเขตพื้นที่การศึกษาแต่ระดับ จำนวน 1 คน นำเสนอชื่อสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานต่อไป ภาพเพิ่มเติม https://photos.app.goo.gl/hLvaJB2xFqfhTmFRA
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564_-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564__26-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564__18-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564__14-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564__8-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564__9-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/ประชุมคณะกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่-19-2564__11-1024x682.jpg)