![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/S__139468806-1024x768.jpg)
ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการจัดอบรมเชิงปฏิบัติการ “การขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา (หลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐาน) ไปปรับใช้ในการจัดการเรียนการสอน” ในรูปแบบออนไลน์ ผ่านระบบ Zoom Meeting ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจและเสริมสร้างศักยภาพให้กับครูผู้สอนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษาในการนำหลักสูตรต้านทุจริตศึกษาไปปรับใช้ในการจัด การเรียนการสอนได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป โดยได้รับเกียรติจากวิทยากร 3 ท่าน ประกอบด้วย นายพิจารณ์ ดิษฐประชา ศน.สพม.เพชรบุรี นางสาวปารณีย์ ขวัญกิจวงศ์ธร ศน.สพม.ประจวบคีรีขันธ์ และ นางปานทิพย์ ดอนขันไพร ครูโรงเรียนวัดสระสี่มุม สพป.นครปฐม เขต 1 ทั้งนี้ผู้เข้ารับการอบรม มีจำนวนทั้งสิ้น 260 คน เมื่อวันเสาร์ที่ 11 กันยายน 2564 ที่ผ่านมา ภาพกิจกรรม https://photos.app.goo.gl/VkXshRxvurAqFtin6
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/S__139468804-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/240662313_10209050587938151_1484765327135940084_n-1-1024x692.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/S__139468809-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/S__139468808-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/S__139468829-1-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/S__139468827-1-1024x768.jpg)