วันที่ 15 พฤศจิกายน 2564 ดร.กษมา ป้องกัน ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 สวดมนต์ไหว้พระ เพื่อความเป็นสิริมลคง ก่อนเริ่มปฏิบัติราชการ ซึ่งกิจกรรมนี้ สพป.นครปฐม เขต 1 ได้ดำเนินการเป็นประจำทุกวันจันทร์ เพื่อเป็นการจรรโลงและสืบสานพระพุทธศาสนา และเป็นปฏิบัติตนพุธมามกะ ในพระพุทธศาสนาสืบไป
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/11/เช้าไหว้พระ_211115_11-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/11/เช้าไหว้พระ_211115_25-1024x768.jpg)