วันที่ 21 มีนาคม 2565 นายมิน ประจวบวัน รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ได้รับมอบหมายจาก ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติพิธีเปิดนิทรรศการพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ พระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม โดยมีรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม นายอิทธิพล คุณปลื้ม เป็นประธานในพิธีเปิดนิทรรศการพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม กล่าวต้อนรับคณะ การจัดนิทรรศการดังกล่าวเป็นการนำเทคโนโลยีที่ทันสมัย โดยใช้สื่อมัลติมีเดีย เป็นเครื่องมือสำหรับการจัดการแสดงนิทรรศการและพัฒนาเทคนิคการสื่อความหมายของโบราณวัตถุที่จัดแสดงในพิพิธภัณสถานแห่งชาติ พระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม เป็นแหล่งเรียนรู้ทางประวัติศาสตร์ที่ทันสมัยอีกทางหนึ่ง
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/277096766_299347158972197_1432273927454992368_n-688x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/S__3432773-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/S__3432765-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/S__3432768-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/275568057_299346202305626_4719329332961591099_n-1024x684.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/S__3432769-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/S__3432772-768x1024.jpg)