![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/IMG20220728180453-1024x654.jpg)
วันที่ 28 กรกฏาคม 2565 เวลา 17.30 น. ณ บริเวณลานหน้าพระร่วงโรจนฤทธิ์ องค์พระปฐมเจดีย์ สพป.นครปฐม เขต 1 โดยข้าราชการและลูกจ้าง กลุ่มอำนวยการ หน่วยตรวจสอบภายใน กลุ่มพัฒนาครูฯ และกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล ในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมีนายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีนำข้าราชการ ทุกหมู่เหล่า ตลอดจน พ่อค้าประชาชน องค์กรต่างๆ ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/IMG20220728180321-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/IMG20220728180914-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/IMG20220728190559-768x1024.jpg)