20 ตุลาคม 2564 เวลา 10.00 น. ดร.กษมา ป้องกัน ผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย นายมิน ประจวบวัน นายวีระ บัวผัน รองผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 เข้าพบท่านพ่อเมืองนครปฐม นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ในโอกาสดำรงตำแหน่ง ผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 และรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ในโอกานี้ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ได้เมตตาให้คำแนะนำในการปฏิบัติงาน โดยการเน้นย้ำการกำกับดูแล ตรวจสอบ ให้สถานศึกษามีความปลอดภัยขั้นสูงสุด จนสามารถเปิดเรียการสอนการสอนแบบ On site ได้ โดยให้ใช้มาตรการการป้องกันเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 อย่างเคร่งครัด และเป็นไปตามประกาศของกระทรวงศึกษาธิการ และประกาศของศูนย์ควบคุมโรคติดต่อจังหวัดนครปฐม พร้อมให้ั้งใจปฏิบัติหน้าที่ให้มีความรอบครอบ และรัดกุม ใเพื่อป้องกันมิให้เกิดผลกระทบที่อาจจะเกิดขึ้น
https://photos.app.goo.gl/g3b2ML9Xzab7oVzh8
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/539822-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/539838-1024x768.jpg)