วันที่ 20 เมษายน 2565 เวลา 10.30 น. ดร.กษมา ป้องกัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 และตัวแทนผู้บริหาร สพป.นครปฐม เขต 1 เข้าพบท่าน ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการ กพฐ. เพื่อขอคำปรึกษาเรื่องการขับเคลื่อนนโยบายนครแห่งคุณภาพ การวิจัยและนวัตกรรมทางการศึกษา และขอพรเนื่องในโอกาสวันปีใหม่ไทย 2565 และโอกาสนี้ได้เข้าพบ ดร.อนันต์ พันนึก ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ สพฐ. ขอพรเนื่องในวันปีใหม่ไทย ภาพบรรยากาศ ตามลิงค์
https://photos.app.goo.gl/PeAet84mxaUJK6m76
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_38-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_18-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_30-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_9-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_8-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_48-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ขอพรปีใหม่ไทย_220420_92-1024x768.jpg)