วันที่ 4 พฤศจิกายน 2564 เวลา 8.00 น. วิหารหลวงพ่อโต ดร.กษมา ป้องกัน ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 นำข้าราชการและลูกจ้าง ทำบุญเนื่องในวันพระ แรม 14 ค่ำ เดือน 11 ปีมะโรง กราบไหว้พระประธาน
(หลวงพ่อโต) ที่ศักดิ์สิทธิ์ ซึ่งเป็นศูนย์รวมจิตใจของชาว สพป.นครปฐม เขต 1 พร้อมนำปิ่นโตอาหาร หวานคาว
เพื่อทำบุญถวายภัตราหาร แด่พระสงฆ์ ณ วัดพระประโทณเจดีย์ วรวิหาร https://photos.app.goo.gl/iD1wgjhCbSy3apUL7
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/11/552349-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/11/253020076_4940480545963014_8141295451377244517_n-1024x1024.jpg)