19 ตุลาคม 2564 ดร.กษมา ป้องกัน ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 เข้ากราบนมัสการ หลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดพระประโทณเจดีย์ วรวิหาร พระราชเจติยาภิบาล (จวน ธมฺมธโร) ในโอกาสดำรงตำแหน่งผู้อำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 ท่านเมตตาให้ แนวคิดในการปฏิบัติงาน ………
“ คิดดี ทำดี พูดดี แล้วจะได้ดี ถ้า คิดไม่ดี ทำไม่ดี พูดไม่ดี ก็จะไม่ได้ดี ”
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/ประขุม-ผอ.เขตทั่วประเทศ_211019_34-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/ประขุม-ผอ.เขตทั่วประเทศ_211019_33-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/ประขุม-ผอ.เขตทั่วประเทศ_211019_37-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/ประขุม-ผอ.เขตทั่วประเทศ_211019_42-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/ประขุม-ผอ.เขตทั่วประเทศ_211019_55-1024x768.jpg)