![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212566_0-1024x638.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 13.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตาม การขับเคลี่อนนโยบาย 5 เปลี่ยน ของโรงเรียนวัดบ่อน้ำจืด และโรงเรียนวัดท่าเสา อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม ปีการศึกษา 2567 พร้อมด้วย นางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 และ นางศศิกานดา ศุภภูดล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ เพื่อสำรวจความพร้อมในด้านกายภาพ การจัดสภาพแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาวะที่ดี เป็นพื้นที่ปลอดภัยสำหรับนักเรียน อาคารเรียน ห้องเรียน และห้องน้ำในโรงเรียน ที่จะต้องมีความสอาด อยู่ในสภาพพร้อมใช้งาน มั่นคง แข็งแรงปลอดภัย ตามนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ “เรียนดี มีความสุข” ในโอกาสนี้ได้ให้คำแนะนำแก่ผู้บริหารสถานศึกษาและคณะครู ในการจัดการเรียนการสอน อย่างมีประสิทธิ์ภาพต่อไป
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/ucrwRCEnMZ96wiTL6
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212570_0.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212585_0-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212561_0-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212613_0-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212616_0-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/07/S__15212624_0-1024x768.jpg)