![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8669-1024x683.jpg)
วันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน พ.ศ.2567 เวลา 09.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพพี่เลี้ยงเด็กพิการ สพป.นครปฐม เขต 1 ครั้งที่ 1/2567 โดยมี นางสาวสุกฤตภัทร ใจรื่น ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา (กล่าวรายงานฯ) มีวัตถุประสงค์ เพื่อเพิ่มโอกาสทางการศึกษาและการพัฒนาศักยภาพ ให้แก่นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ และเพื่อให้เด็กพิการกับเด็กเรียนรวมได้รับการดูแล และพัฒนาอย่างถูกต้อง โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 1 จังหวัดนครปฐม เป็นผู้ให้ความรู้ ในการนี้มีผู้เข้าร่วมประชุมฯเป็นพี่เลี้ยงเด็กพิการจากสถานศึกษา จำนวน 37 คน ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/n8xDPfiVDD5i4HAK6
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8690-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8662-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8729-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8672-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8683-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/06/IMG_8725-1024x683.jpg)