![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/435189098_830187895806450_2229611157573363035_n-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 15.00 น. ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย นายมิน ประจวบวัน และนางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ผู้อำนวยการกลุ่ม ร่วมพิธีรดน้ำขอพร นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม และนายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 เพื่อเป็นการอนุรักษ์และสืบสานประเพณีที่ดีงามของไทย ณ จวนผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ศูนย์ราชการจังหวัดนครปฐม อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/434733420_830187782473128_4960742502625896004_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2443-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2449-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2452-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2454-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2434-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2465-1024x683.jpg)