วันพฤหัสบดีที่ 4 เมษายน 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นำโดย ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมข้าราชการ พนักงาน และลูกจ้างในสังกัด ร่วมทำกิจกรรมเขตสุจริต และกิจกรรมบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ “Big Cleaning Day” (กิจกรรม 5 ส สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย) โดยร่วมกันทำความสะอาดภายในบริเวณสำนักงานฯ ซึ่งนอกจากจะได้ความสะอาดเรียบร้อย ถูกสุขลักษณะ ส่งเสริมการทำงานเป็นทีม และยังเป็นการสร้างความสุขในการปฏิบัติงานของบุคลากรทุกคนอีกด้วย
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การจัดกิจกรรมทำความสะอาด-big-clean-day_๒๔๐๔๐๔_29-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การจัดกิจกรรมทำความสะอาด-big-clean-day_๒๔๐๔๐๔_27-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การจัดกิจกรรมทำความสะอาด-big-clean-day_๒๔๐๔๐๔_16-1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การจัดกิจกรรมทำความสะอาด-big-clean-day_๒๔๐๔๐๔_14-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การจัดกิจกรรมทำความสะอาด-big-clean-day_๒๔๐๔๐๔_11-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_การจัดกิจกรรมทำความสะอาด-big-clean-day_๒๔๐๔๐๔_8-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_1476-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/NdNekKuBJf7Y38mSA