วันพฤหัสบดีที่ 21 มีนาคม พ.ศ. 2567 ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการปฐมนิเทศ ข้าราชการครูบรรจุใหม่ ซึ่งเป็นผู้ผ่านการคัดเลือกได้เพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน จำนวน 8 ราย โดยกล่าวแสดงความยินดีพร้อมมอบแนวนโยบาย หลักการปฏิบัติตนในการเป็นข้าราชการที่ดี การครองตน ครองคน ครองงาน จัดทำแฟ้มประวัติ และการเตรียมความพร้อมในการพัฒนา อย่างเข้ม ต่อไป ณ ห้องประชุมจันหอม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0342-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0365-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0367-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0345-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/IMG_0357-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/6N5dFYnPz5BgwWfLA