![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในหนองเสือเ_๒๔๐๓๑๒_21-1024x473.jpg)
วันศุกร์ที่ 15 มีนาคม พ.ศ. 2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายใน “หนองเสือเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อเป็นการส่งเสริม สนับสนุน ให้เกิดทักษะทางการกีฬา ปลูกฝังเยาวชน ให้มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย รู้จักใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์และห่างไกลจากยาเสพติด และเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่าง ครู นักเรียน และผู้ปกครอง โดยมี นายสุทธิวัฒน์ มากมี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดหนองเสือ (เรืองวิทยานุกูล) คณะกรรมการสถานศึกษา ข้าราชการครู และนักเรียน ให้การต้อนรับและเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดหนองเสือ (เรืองวิทยานุกูล) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในหนองเสือเ_๒๔๐๓๑๒_19-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในหนองเสือเ_๒๔๐๓๑๒_18-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในหนองเสือเ_๒๔๐๓๑๒_17-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในหนองเสือเ_๒๔๐๓๑๒_15-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในหนองเสือเ_๒๔๐๓๑๒_13-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/utx5FVv7sRyh3Z1VA