![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/S__11100224_0-768x1024.jpg)
วันจันทร์ที่ 22 มกราคม พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการตามโครงการพัฒนาผู้บริหารการศึกษา สพฐ. OBEC ONE TEAM (ตำแหน่ง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาและรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา) โดยมีผู้เข้ารับการพัฒนา จำนวน 387 คน ระหว่างวันที่ 22 มกราคม – 17 กุมภาพันธ์ 2567 โดยกำหนดการพัฒนาเป็น 3 ระยะ คือ ระยะที่ 1 การเสริมสร้างสมรรถนะของผู้บริหารการศึกษา (Competency) ระหว่างวันที่ 22 – 31 มกราคม 2567 ณ โรงแรมอิงธาร รีสอร์ท จังหวัดนครนายก ระยะที่ 2 การเรียนรู้ตามสภาพจริง (Authentic Leaming) ระหว่างวันที่ 2 – 11 กุมภาพันธ์ 2567 ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาตามที่ สพฐ.กำหนด และระยะที่ 3 การจัดทำและนำเสนอแผนกลยุทธ์พัฒนาการศึกษาในเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่างวันที่ 15 – 17 กุมภาพันธ์ 2567 ณ โรงแรมบางกอกพาเลส กรุงเทพมหานคร
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/S__9584642-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/A3E1EDC0-EDF7-41FB-BAE4-AF6C0FC52F60-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/8BC2328B-0430-49AD-BD0A-F8D33700CAC8-1024x682.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/S__11100222_0-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/S__11100227_0-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/5DB1FBBB-88D3-4D4D-833D-08C29DB275AA-1-1024x683.jpg)