กลุ่มนิเทศฯ ได้นิเทศ ติดตามการดำเนินงานโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย ระดับประถมศึกษา รุ่นที่ 1 โดยการนิเทศแบบออนไลน์ มีโรงเรียนที่ได้รับการนิเทศ จำนวน 20 โรงเรียน ในวันที่ 21 ธันวาคม 2566 ถึง วันที่ 3 มกราคม 2567 จากการนิเทศพบว่า ทั้ง 20 โรงเรียนได้ดำเนินการอย่างต่อเนื่อง มีการจัดกิจกรรมโดยบูรณาการกิจกรรมของโครงการเข้ากับการจัดการเรียนการสอนได้เป็นอย่างดี และมีการส่งเสริมให้ผู้เรียนได้มีการสืบเสาะอิสระในเรื่องที่ตนเองสนใจ ขอชื่นชมครูผู้สอนทุกท่านที่มุ่งมั่นในการจัดกิจกรรมให้แก่นักเรียน และขอขอบคุณผู้บริหารที่ให้การสนับสนุนการดำเนินงานของโครงการเป็นอย่างดี
สามารถรับชมภาพเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/oM3nwWBEZxLCKNR87
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1703124313218_0-1024x484.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1703143549798_0-1024x475.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1703556360673_0-1024x472.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1703585014490-1024x459.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1703642704965_0-1024x476.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1704161481759_0-1024x461.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/01/messageImage_1704189280055_0-1024x516.jpg)