![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4632-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2566 นางสาวฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในการประชุมการจัดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ปีการศึกษา 2566 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 2/2566 เพื่อกำหนดจัดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 ระหว่างวันที่ 16-17 ธันวาคม 2566 โดยแบ่งศูนย์สถานที่การแข่งขันเป็นทั้งหมด 4 ศูนย์ ดังนี้ 1.โรงเรียนวัดไผ่ล้อม (23กิจกรรม) 2.โรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ (35 กิจกรรม) 3.โรงเรียนอนุบาลนครปฐม (22 กิจกรรม) 4.โรงเรียนวัดเกาะวังไทร (27 กิจกรรม) โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมฯประกอบด้วย ประธานกลุ่มโรงเรียน คณะผู้บริหารสถานศึกษา นางจรรยาพร ยอดแก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามฯ นางสาวสุกฤตภัทร ใจรื่น ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เจ้าหน้าที่ และบุคลากรทางการศึกษาที่เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4635-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4637-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4650-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/IMG_4654-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/p6qkVPrB2BtaoVys9