![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/ที่วางพวงมาลัยสักการะสมเด็จพระนางเจ้าอิ-1024x746.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมพิธีวางพวงมาลาสักการะเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสิ้นพระชนม์ของสมเด็จพระนางเจ้าอินทรศักดิศจี พระวรชายาในพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ประจำปี 2566 โดยมี นายชยชัย แสงอินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีวางพวงมาลาสักการะฯ ซึ่งตรงกับวันที่ 30 พฤศจิกายน ของทุกปี เพื่อน้อมเกล้าน้อมกระหม่อมประกาศเกียรติคุณ แสดงความจงรักภักดีและแสดงความกตัญญูกตเวทิตาคุณ รำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงแผ่เมตตาบารมีมายังพสกนิกรชาวอำเภอกำแพงแสน ในการนี้มี คณะผู้บริหารการศึกษา ผู้อำนวยการสถานศึกาษา ขัาราชการครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีฯในครั้งนี้ โอกาสเดียวกัน รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ได้มอบทุนการศึกษา ให้แก่นักเรียน จำนวน 119 ทุน เพื่อสนับสนุนแก่เด็กนักเรียนที่ขาดทุนทรัพย์ให้มีโอกาสทางการศึกษาต่อไป ณ พระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนางเจ้าอินทรศักดิศจี อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/ที่วางพวงมาลัยสักการะสมเด็จพระนางเจ้าอิ_7-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/ที่วางพวงมาลัยสักการะสมเด็จพระนางเจ้าอิ_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/ที่วางพวงมาลัยสักการะสมเด็จพระนางเจ้าอิ_16-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/12/ที่วางพวงมาลัยสักการะสมเด็จพระนางเจ้าอิ_2-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/WtczWMAu3d9sJKMs7