วันพุธที่ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการประกวดแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 กลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นางสุวภัทร สุพลจิตร ประธานกลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม กล่าวรายงานและให้การต้อนรับ นำเยี่ยมชมกิจกรรมการแสดง/การแข่งขันของนักเรียน ณ โรงเรียนวัดลาดปลาเค้า อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/พิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรี_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/พิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรี-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/พิธีเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรี_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/ลาดปลาเค้า_๒๓๑๑๒๙_3-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/ลาดปลาเค้า_๒๓๑๑๒๙_0-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/LsK31f6rPB37LRUf9
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่
ประจำปีการศึกษา 2566