![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/8C82F119-6C56-470C-AD82-F21244FDC40F-1024x768.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 (หัวหนัาสำนักงานลูกเสือจังหวัดนครปฐม) เป็นประธานในพิธีถวายพวงมาลาพระบรมราชานุเสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 และพิธีทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ เพื่อถวายพระราชกุศล เนี่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ซึ่งเป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว พร้อมด้วย ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นางสาวสุกฤตภัทร ใจรื่น ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.นครปฐม เขต 1 ผู้นำชุมชน ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ บุคลากรทางการลูกเสือ ลูกเสือ เนตรนารี และประชาชนในพื้นที่ ได้ร่วมกันน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงประกอบพระราชกรณียกิจสำคัญนานัปการ อันเป็นประโยชน์ต่อประเทศชาติ จัดโดยชมรมคนรักเมืองเก่ากำแพงแสน ชมรมกำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน ตำบลทุ่งขวาง และองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งขวาง ณ หอประชุมค่ายลูกเสือเมืองเก่ากำแพงแสน อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/79CBDD12-5B57-41E3-AD35-37B74370882C-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/41954901-1B0E-41B7-86E4-230352FC774D-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/0BC6A96F-818A-4D4D-BD6E-26BAF7E6FD32-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/8EDFE7D4-89E4-4E9C-B497-C49034680C3A-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/00CBB108-6F13-46B1-B070-AD2DAE3E59CA-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/63134EAB-92E3-404C-B0A7-8D33F331A2BD-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/DBcqAJHuvwoKsiKb6