วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานคณะอนุกรรมการคัดเลือกรางวัล “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 21 ประจำปี พ.ศ.2567 ระดับกลุ่มพื้นที่การศึกษา ประจำเขตตรวจราชการที่ 3 (Cluster 3)
พร้อมด้วย นางจรรยาพร ยอดแก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามประเมินผลการจัดการศึกษา สพป.นครปฐม เขต 1 ณ ห้องประชุมสีหมอกเมฆนิลกาฬ (รักสุพรรณ) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกดษาสุพรรณบุรี เขต 1 สืบเนื่องจาก สพฐ.กำหนดให้มีการคัดเลือกรางวัล “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 21 ประจำปี พ.ศ.2567 เพื่อสรรหาและคัดเลือกข้าราชการครูสายงานการสอน ผู้เป็นที่ศรัทธา ยกย่อง ยอมรับของนักเรียน เพื่อนครูและสังคม ว่าเป็นแบบอย่างของผู้มีจิตวิญญาณแห่งความเป็นครู โดยเป็นผู้ที่มีผลงานส่งผลต่อการยกระดับผลสัมฤทธิ์ของนักเรียน ตามหลักเกณฑ์ คุณสมบัติและวิธีการตามที่ สพฐ.กำหนด
รูปภาพเพิ่มเติม : https://photos.app.goo.gl/6BbN4aGLYcFtGzxa9
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/คณะอนุกรรมการคัดเลือกรางวัลครูดีในดวงใจ--1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_อนุกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่21-ปี67_๒๓๑๑๒๓_7-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_อนุกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่21-ปี67_๒๓๑๑๒๓_15-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_อนุกรรมการครูดีในดวงใจ-ครั้งที่21-ปี67_๒๓๑๑๒๓_4-1024x768.jpg)