![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256-1024x473.jpg)
วันพุธที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย คณะกรรมการนิเทศ ติดตาม ความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ 2/2566 ประกอบด้วย ผอ.ไพชะยนต์ พูนขวัญ ประธานกลุ่มโรงเรียนพระปฐมเจดีย์ ผอ.ณัฐพัชร์ ศรีพันธ์ลม ประธานกลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 1 และศน.ศศิกานดา ศุภภูดล ศึกษานิเทศก์ สพป.นครปฐม เขต 1 ได้ลงพื้นที่โรงเรียนวัดสามง่าม โรงเรียนวัดทุ่งสีหลง โรงเรียนวัดลำเหย โรงเรียนบ้านลำพยา และโรงเรียนอนุบาลนครปฐม โดยได้รับฟังการนำเสนอข้อมูล พบปะ พูดคุย สอบถามจากผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน อีกทั้งได้เดินสังเกตรอบๆอาคารเรียน พบว่าโรงเรียนมีความพร้อมทุกด้านในการเปิดภาคเรียนที่ 2 นี้ ซึ่งตอบสนองนโยบายของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ได้เป็นอย่างดี
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_13-1024x610.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_14-1024x619.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_15-1024x672.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_2-1024x548.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_6-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/การนิเทศติดตามความพร้อมเปิดภาคเรียนที่-2256_10-1024x473.jpg)