![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/โครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาอส.ศธ._๒๓๐๘๒๒_1-1024x473.jpg)
วันอังคารที่ 22 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาธิการ (อส.ศธ.) “กิจกรรมพัฒนาเด็กที่อยู่ในวัยเรียน” จัดโดย สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม เพื่อพัฒนานักเรียนให้มีความพร้อมทั้งกายใจและสติปัญญา พรัอมรองรับการพัฒนาของช่วงวัย โดยช่วยเหลือ ส่งเสริม สนับสนุนการแก้ไขปัญหาภาวะถดถอยทางการเรียนรู้ (Leaming Loss) การอ่านออกเขียนได้ รวมถึงการพัฒนาทางอารมณ์ สังคม คุณธรรมจริยธรรมและการดูแลปกป้องคุ้มครองความปลอดภัย ทั้งด้านร่างกายและจิตใจ ณ โรงเรียนวัดสามควายเผือก อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/โครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาอส.ศธ._๒๓๐๘๒๒_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/โครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาอส.ศธ._๒๓๐๘๒๒_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/โครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาอส.ศธ._๒๓๐๘๒๒_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/โครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาอส.ศธ._๒๓๐๘๒๒_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/โครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาอส.ศธ._๒๓๐๘๒๒_5-1024x473.jpg)