วันพุธที่ 19 กรกฎาคม 2566 ทีมศึกษานิเทศก์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ปูพรมลงพื้นที่ นิเทศ ติดตามการจัดการเรียนรู้ที่ส่งเสริมความสามารถในการจัดการเรียนรู้ที่ใช้ปัญหาเป็นฐาน เพื่อเตรียมความพร้อมให้กับนักเรียนในการประเมิน PISA ด้วยระบบ PISA Style กับโรงเรียนขยายโอกาส ทั้ง 19 แห่ง ในสังกัด ผลการนิเทศ ติดตาม โรงเรียนมีการนำเข้าและให้นักเรียนใช้ระบบ PISA Style ทุกโรงเรียน ทุกโรงเรียนได้ดำเนินการจัดการเรียนรู้ที่ใช้ปัญหาเป็นฐานทั้งวิชาคณิตศาสตร์ ภาษาไทย และวิทยาศาสตร์ คุณครูผู้รับการนิเทศทุกคนมีความตั้งใจในการจัดการเรียนรู้อย่างยิ่ง ทั้งนี้ ได้ร่วมพูดคุย และให้ข้อเสนอแนะ เพื่อพัฒนางานให้ดียิ่งขึ้น
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/S__14016674-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/3-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/309945-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/309947-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/309946-1024x767.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/309944-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/ฉบับที่-35-724x1024.png)