วันที่ 26 มิถุนายน 2566 เวลา 13.30 น. นายธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน พร้อมด้วย นางสาวพรเพ็ญ ทองสิมา ผู้เชี่ยวชาญด้านการประเมินผลการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. นายไพฑูรย์ อรุณศรีประดิษฐ์ ผอ.สพป.นครปฐม เขต 2 ประธานเขตตรวจราชการที่ 3 นางสาวหทัยรัตน์ สวนชำนิ สำนักตรวจราชการและติดตามประเมินผล สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ นางสาวนภัทร อินทรุณ สำนักติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน นายธนภัทร คำสุข สำนักติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน และนายปกรณ์ ปัสเกษ สำนักอำนวยการ ได้ลงพื้นที่ติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ สพป.นครปฐม เขต 1 โดยมีนายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นายมิน ประจวบวัน รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 นางสาวณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 นางสาวฐาปณี พวงงาม รองผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่มงาน ร่วมให้การต้อนรับและนำเสนอผลการดำเนินงานตัวชี้วัดตามนโยบายเร่งด่วน Quick Policy : QP ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 รอบ 6 เดือน ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สพป.นครปฐม เขต 1 นอกจากนี้ยังมีโรงเรียนอนุบาลนครปฐม และโรงเรียนวัดดอนยายหอม นำผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัด QP มาร่วมจัดนิทรรศการและนำเสนอผลการดำเนินงานครั้งนี้ด้วย
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.27_230627_0-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.27_230627_6-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/22-6-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.27_230627_45-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.27-_1_230627-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.27_230627_5-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.27_230627_104-1024x576.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/AoERF8yuP1b49CXu5 เครดิตภาพ โรงเรียนวัดดอนยายหอม
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/8vUJdH1mG6Ravzj88 เครดิตภาพ โรงเรียนวัดดอนยายหอม