กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.นครปฐม เขต 1 ได้จัดประชุมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง จิตวิทยาการให้คำปรึกษาและการคุ้มครองเด็ก เมื่อวันที่ 2-3 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 ณ อาคารโสตทัศนศึกษา โรงเรียนวัดเกาะวังไทร สพป.นครปฐมเขต 1 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจเรื่องจิตวิทยาการให้คำปรึกษาให้แก่ครูแนะแนวและผู้ที่เกี่ยวข้อง และเพื่อให้ครูแนะแนวสามารถจัดกิจกรรมแนะแนวและขับเคลื่อนงานแนะแนวอย่างเป็นระบบ และเกิดกระบวนการแนะแนวที่มีประสิทธิภาพ
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/02-05-2566_๒๓๐๕๑๙_20-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/02-05-2566_๒๓๐๕๑๙_48-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/02-05-2566_๒๓๐๕๑๙_39.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/ZqSQhhoNNU43zcvE8