วันอังคารที่ 11 เมษายน 2566 ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการจัดกิจกรรม”สำนักงานสุขใจร่วมสืบสานประเพณีไทยวันสงกรานต์”ประจำปี 2566 เทศกาลสงกรานต์ถือเป็นประเพณีวันขึ้นปีใหม่ของไทยมาแต่โบราณ เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมและประเพณีอันดีงาม และสร้างความเป็นสิริมงคล ความสัมพันธ์อันดีต่อกัน กิจกรรมประกอบด้วย พิธีทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป,พิธีรดน้ำดำหัวขอพรผู้อาวุโส โดยมี นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ผู้กล่าวรายงานการจัดกิจกรรม”สำนักงานสุขใจร่วมสืบสานประเพณีไทยวันสงกรานต์”ประจำปี 2566 พร้อมด้วย นายคงกระพัน เวฬุสาโรจน์ ศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม นางทองเจือ เอี่ยมธนานุรักษ์ รองศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม นายวัฒนา ชูศิลป์กุล ประธานสหกรณ์ออมทรัพย์ครูนครปฐม จำกัด ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม ประธานกลุ่มโรงเรียนทุกกลุ่ม ผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก ณ.ห้องพระพรหมเวที ชั้น 3 และลานโดมหน้าอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/11466-กิจกรรมวันสงกรานต์-ประจำปี-2566_๒๓๐๔๑๒_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/11466-กิจกรรมวันสงกรานต์-ประจำปี-2566_๒๓๐๔๑๒_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/11466-กิจกรรมวันสงกรานต์-ประจำปี-2566_๒๓๐๔๑๒_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_278-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_282-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_226-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_219-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_220-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_202-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_281-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_118-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_124-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_126-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_111-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_89-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.11_230411_291-1-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/11466_230411_12-683x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/1-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/2-1024x498.jpg)
ภาพกิจกรรมช่วงเช้าสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำสพป.นครปฐม เขต 1 https://photos.app.goo.gl/PJW6EoWtUbgMqQ4u5
ภาพกิจกรรมทำบุญสำนักงานและสรงน้ำพระขอพรผู้ใหญ่ https://photos.app.goo.gl/MqzGtGpyDHpi6Uti7 เครดิตภาพ นายอาทร ดีรื่น ครูโจ้โรงเรียนวัดดอนยายหอม
ภาพกิจกรรมสรงน้ำพระขอพรผู้ใหญ่ https://photos.app.goo.gl/imu9iAiFxdPGD6ZJ7 เครดิตภาพ รองอ้อม โรงเรียนวัดสามง่าม