วันพฤหัสบดีที่ 30 มีนาคม 2566 นายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้นางสาวอุษา ใหญ่ไล้บาง ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน เข้าร่วมประชุมสร้างการรับรู้กรอบทิศทางการพัฒนาประเทศด้านการศึกษา ในพื้นที่กลุ่มจังหวัดภาคกลางปริมณฑล และกรุงเทพมหานคร ในช่วงปี พ.ศ. 2566 – 2570 เพื่อสร้างการรับรู้กรอบทิศทางการพัฒนาประเทศ จุดเน้นและเป้าหมายการพัฒนาด้านทรัพยากรมนุษย์ รวมถึงบริบทสำคัญใหม่ที่เกี่ยวข้องกับการศึกษา ณ ห้องประชุมราชาวดี โรงแรมแกรนด์ราชพฤกษ์ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี จัดโดยสำนักงานศึกษาธิการภาค 2
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/LINE_ALBUM_30มี.ค.66ประชุมกรอบทิศทางฯภาคกลางปริมณฑล.2_230401_23-1-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/LINE_ALBUM_30มี.ค.66ประชุมกรอบทิศทางฯภาคกลางปริมณฑล.2_230401_20-1-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/LINE_ALBUM_30มี.ค.66ประชุมกรอบทิศทางฯภาคกลางปริมณฑล.2_230401_17-1-1024x498.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/JgDbZT5tXQM126yX9