วันจันทร์ที่ 27 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. ห้องประชุมพิมานปฐม ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดนครปฐม นายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางวิไล เรียนทัพ ผอ.กลุ่มอำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 เข้าร่วมการประชุมคณะกรมการจังหวัดและหัวหน้าส่วนราชการประจำจังหวัดนครปฐม โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วย นายสมเกียรติ พูลสุขเสริม นายยงยุทธ สวนทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ผู้แทนตำรวจภูธรจังหวัดนครปฐม และหัวหน้าส่วนราชการประจำจังหวัด ร่วมประชุมคณะกรมการจังหวัด และหัวหน้าส่วนราชการประจำจังหวัดนครปฐม ครั้งที่ 3/2566 เพื่อติดตามการดำเนินงานตามนโยบายรัฐบาลและกระทรวงมหาดไทย การเตรียมความพร้อมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2566 และแนวทางจัดกิจกรรม “สัปดาห์แห่งการฝึกซ้อมเพื่อเตรียมความพร้อมรับมือกับสาธารณภัยหรือภัยพิบัติ”
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/337870212_977892863583272_4053535634256911657_n-1024x684.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/338150349_3543308555900354_8362539268887207726_n-1024x684.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/337677538_209705924991051_1860267060420845669_n-1024x684.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/2832023_230328_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/338137207_161311900149244_7327974261140031462_n-1-1024x684.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/337821434_173028871837036_6120949435650293217_n-1024x684.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/1YFxNWEjDPLxrqqV6