วันศุกร์ที่่ 24 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน กลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม “หนองเสือเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนได้ออกกำลังกาย พัฒนาร่างกายในด้านการแข่งขันกีฬา โดยมี นางสุวภัทร สุพลจิตร ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดใหม่ห้วยลึก ผู้กล่าวรายงาน การจัดการแข่งขันกีฬานักเรียน กลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม “หนองเสือเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2565 พร้อมด้วย คณะผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้นำชุมชน ครู และนักเรียนในกลุ่มโรงเรียนเมืองนครปฐม เข้าร่วมเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนในครั้งนี้ จำนวน 14 โรงเรียน ณ.สนามกีฬาโรงเรียนวัดหนองเสือ(เรืองวิทยานุกูล) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/58FC26A4-5EB1-4CFF-ACD2-1A6DB711275A-1024x473.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/67E856B9-BE49-445B-9554-13F600BD5D28-1024x473.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/2AA06D5F-D865-4033-8E43-F6A199EA942B-1024x473.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/2E8EF454-BEB1-4D15-9866-93F0602B4BCF-1024x473.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/3EC474D6-F4EA-44EB-81DA-68F6845A4084-1024x473.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/FE0FF389-72DB-4EA5-803F-FF0FC17E922D-1024x473.jpeg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/AC39294D-1817-4262-AE50-8B47121FA38B-1024x473.jpeg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/UJCYQ34Pun1ViLkB6