วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 08.30 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม่วงตารศ “มร.เกมส์” กีฬาสร้างความรัก สามัคคี มีวินัย รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีน้ำใจนักกีฬา ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีคณะผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียน ผู้ปกครอง ผู้มีเกียรติ และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมเป็นเกียรติเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม่วงตารศ “มร.เกมส์” เพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงออกความคิดสร้างสรรค์ และการได้ออกกำลังกาย พัฒนาร่างกายในด้านการแข่งขันกีฬา พร้อมทั้งเป็นการจัดการเรียนการสอนตามตัวชี้วัดการเรียนรู้ของกลุ่มสาระการเรียนรู้พลศึกษาและสุขศึกษา ณ.สนามกีฬาโรงเรียนวัดม่วงตารศ (สำอางค์เจริญผล) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_13-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_11-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_7-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_16-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_17-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_19-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_33-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดม_34-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/jwqeGaSqSL5VT2J66