วันที่ 16 มกราคม 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นำโดย นายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมกับสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม และหน่วยงานทางการศึกษาทุกสังกัดในจังหวัดนครปฐม จัดงานวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ. 2566 “พลังครู คือหัวใจของการพลิกโฉม คุณภาพการศึกษา” เพื่อระลึกพระคุณบูรพาจารย์ ส่งเสริมสามัคคีธรรมระหว่างครูและความเข้าใจอันดีระหว่างครูกับประชาชน ตลอดจนส่งเสริมยกย่องเชิดชูเกียรติผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาที่ประกอบคุณงามความดี ต่อวงการศึกษาให้เป็นที่ประจักษ์แก่สาธารณชนและเป็นแบบอย่างให้เยาวชนรุ่นหลังได้ยึดถือปฏิบัติตาม โดยมี นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานในพิธีงานวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ. 2566 “พลังครู คือหัวใจของการพลิกโฉม คุณภาพการศึกษา” พร้อมด้วย นายชยชัย แสงอินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัด นายคงกระพัน เวฬุสาโรจน์ ศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม นายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นายไพฑูรย์ อรุณศรีประดิษฐ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต2 นางนิสา บรรจงการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครปฐม และครูสลา คุณาวุฒิ คณะผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมในพิธีงานวันครู ครั้งที่ 67 พุทธศักราช 2566 ในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมจำนวน 1,000 คน ณ.วัดไร่ขิง พระอารามหลวง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023_0.1.17_230118_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0956-1.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0960-1.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_189.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_143-2.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_119-1.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_120.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_47.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_48.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_67.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_19-1.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_136.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_74.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_71.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_152.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_207.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/2023.1.17_๒๓๐๑๑๘_79.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/RbTf3bt58jCqUejM9