วันจันทร์ที่ 9 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. สพป.นครปฐม เขต 1 นำโดย ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 นำข้าราชการและลูกจ้าง ร่วมกิจกรรมเขตสุจริต เพื่อขับเคลื่อนเขตพื้นที่ให้เป็นเขตสุจริต สร้างจิตสำนึกในการรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ปฏิบัติงานเป็นไปตามมาตรฐานการปฏิบัติงานบนพื้นฐานของความมีระเบียบ วินัย ตามแบบแผนข้อปฏิบัติ โดยดำเนินกิจกรรม เคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้ ร้องเพลงจำขึ้นใจ กล่าวคำปฏิญาณเขตสุจริต ทั้งนี้ก่อนแยกย้ายไปปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ได้พบปะ ข้าราชการ/ลูกจ้าง พร้อมเชิญชวนบุคลากรทางการศึกษา ที่ปฏิบัติงานใน สพป.นครปฐม เขต 1 ทุกคน เข้าร่วมกิจกรรมวันครู ครั้งที่67 พ.ศ.2566 กิจกรรมคุรุสัมพันธ์สันทนาการ( กิจกรรมการแข่งขันกีฬา) ในวันที่ 15 มกราคม 2566 ณ.สนามกีฬาโรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม และกิจกรรมคุรุสัมพันธ์วันครู ในวันที่ 16 มกราคม 2566 ณ.ศาลาอเนกประสงค์ วัดไร่ขิงพระอารามหลวง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_8-1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_9-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_28-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมเขตสุจริต_230109_31-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/4tkc8MQc9gTnStRB6