วันจันทร์ที่ 9 มกราคม 2566 เวลา 08.30 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วยนาย มิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 และบุคลากรทางการศึกษา สวดมนต์ไหว้พระ ณ.บริเวณซุ้มพระหน้าอาคารสำนักงานฯ เพื่อความเป็นสิริมงคล และเป็นแบบอย่างที่ดีในการเป็นพุทธศาสนิกชน
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_0-873x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_5-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_9-1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_7-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_230109_10-1-1024x473.jpg)