วันพุธ ที่ 4 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดวังน้ำเขียว “ชาววังเกมส์” พร้อมด้วยนายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 คณะผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียน ผู้ปกครอง และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมเป็นเกียรติเปิดการแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนวัดวังน้ำเขียว “ชาววังเกมส์” เพื่อเป็นการส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงออก ในการออกกำลังกายและพัฒนาร่างกายในด้านการแข่งขันกีฬา พร้อมทั้งเป็นการจัดการเรียนการสอนตามตัวชี้วัดการเรียนรู้ของกลุ่มสาระการเรียนรู้พลศึกษาและสุขศึกษา และสาระการเรียนรู้ของกลุ่มศิลปะในด้านดนตรีนาฏศิลป์ ณ.สนามกีฬาโรงเรียนวัดวังน้ำเขียว อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_17-1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_16-1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/01/พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน-ร.ร.วัดวังน้ำเขียว_๒๓๐๑๐๔_14-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพื่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/i8ozenQDqLfA7nLx8