วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2565 เวลา 08.30 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วยนาย มิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม รองผู้อำนวยการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา นครปฐม เขต 1 และบุคลากรทางการศึกษา สวดมนต์ไหว้พระ ณ.บริเวณซุ้มพระหน้าอาคารสำนักงานฯ เพื่อความเป็นสิริมงคล และเป็นแบบอย่างที่ดีในการเป็นพุทธศาสนิกชน
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/19-ธันวาคม-2565-สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_221219__0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/19-ธันวาคม-2565-สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_221219__1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/19-ธันวาคม-2565-สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_221219__2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/19-ธันวาคม-2565-สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_221219__4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/19-ธันวาคม-2565-สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_221219__6-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/19-ธันวาคม-2565-สวดมนต์ไหว้พระเช้าวันจันทร์_221219__7-1024x473.jpg)