วันอังคารที่ 27 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นางวิไล เรียนทัพ ผอ.กลุ่มอำนวยการ สพป.นครปฐม เขต 1 เข้าร่วมการประชุมโครงการแว่นสายตา”เพื่อน้องนักเรียน เหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม”ประจำปี 2566 โดยมี นางวราภรณ์ เจริญศิริโชติ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม/ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดนครปฐม เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วย นางกัญจนา สร้อยอินทรากุล รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม นายพัฒนพงษ์ สร้อยอินทรากุล เลขานุการเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม นางอุบลทิพย์ กำเนิดขอนแก่น เหรัญญิกเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม ศึกษาธิการจังหวัดนครปฐม สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดนครปฐม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 2 และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครปฐม ร่วมประชุมหารือในการจัดโครงการแว่นสายตา”เพื่อน้องนักเรียน ของเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม” ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อตรวจวัดสายตาให้กับนักเรียนในชนบททุกระดับการศึกษาในพื้นที่จังหวัดนครปฐม ที่มีปัญหาทางด้านสายตา โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ให้เด็กนักเรียนมีความสามารถในการมองเห็นได้เป็นปกติ มีโอกาสในการเรียนและดำเนินชีวิตเช่นเดียวกับเด็กทั่วไป ซึ่งเป็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตที่สำคัญ ณ ห้องประชุม ชั้น 1 สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/337895393_892255652068288_5124105708321894979_n-1-1024x684.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/338161490_591524402885369_5481747074133899735_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/2832023-_1_๒๓๐๓๒๘_2-1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/338024456_143185808689660_8729085208587585293_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/338047838_1954285831588381_6438298385289218362_n-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/03/338034990_774661510535015_6901482561589436772_n-1024x683.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/V4fzuwZKsKXqtuH69