![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/970651.jpg)
วันอังคารที่ 5 มีนาคม พ.ศ.2567 ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ในพิธีเปิดโครงการเปิดประตูสู่ไผ่ล้อม Open House “จับมือไปด้วยกัน สานฝันความสุข สนุกกับการเรียนรู้ เปิดประตูสู่ไผ่ล้อม” ปีการศึกษา 2566 โดยมี ท่านพระครูปลัดสิทธิวัฒน์ เจ้าอาวาสวัดไผ่ล้อม ประธานฝ่ายสงฆ์ ให้โอวาทแก่ ครู และนักเรียน พร้อมมอบเกียรติบัตรให้กับผู้บริหารโรงเรียนกลุ่มปฐมนครที่เข้าร่วมกิจกรรม,รางวัลการประกวดนวัตกรรมทางการศึกษา (1 ห้องเรียน 1 นวัตกรรม) และรางวัลการประกวดห้องเรียนคุณภาพ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจ ในการพัฒนานวัตกรรมทางการศึกษาสู่การเรียนการสอนอย่างมีประสิทธิภาพ พร้อมเยี่ยมชมนิทรรศการผลงานตามกลุ่มสาระการเรียนรู้ต่างๆและชมการแสดงความสามารถของนักเรียน ณ สนามโดมโรงเรียนวัดไผ่ล้อม (พูลประชาอุปถัมภ์) อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/โครงการเปิดบ้านวิชาการไผ่ล้อม-Open-House_๒๔๐๓๐๖_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/Open-House-วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๓๐๙_121-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/Open-House-วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๓๐๙_51-1024x576.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/Open-House-วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๓๐๙_74-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/03/Open-House-วัดไผ่ล้อม_๒๔๐๓๐๙_76-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/FAQskMLNQsftC83x9