วันที่ 16 ธันวาคม 2565 นายมิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ โครงการนครปฐมร่วมใจ สร้างความปลอดภัยในสถานศึกษา เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ การฝึกจากสถานการณ์จำลอง ด้านความปลอดภัยในสถานศึกษาให้กับครู และนักเรียน แกนนำในจังหวัดนครปฐม โดยมี นายชยชัย แสงอินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ โครงการนครปฐมร่วมใจ สร้างความปลอดภัยในสถานศึกษา มีผู้เข้ารับการอบรมฯจำนวน 400 คน จากสถานศึกษาระดับมัธยมศึกษาในจังหวัดนครปฐม ณ.โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/706785-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีเปิดโครงการนครปฐมร่วมใจสร้างความปลอ_14-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีเปิดโครงการนครปฐมร่วมใจสร้างความปลอ_25-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีเปิดโครงการนครปฐมร่วมใจสร้างความปลอ_18-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีเปิดโครงการนครปฐมร่วมใจสร้างความปลอ_34-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีเปิดโครงการนครปฐมร่วมใจสร้างความปลอ_44-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/12/พิธีเปิดโครงการนครปฐมร่วมใจสร้างความปลอ_47-1024x473.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/VYQfAx9gfCkyB3rM8