วันอังคารที่ 13 มิถุนายน 2566 ดร.ฐาปณี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียน โรงเรียนในสังกัด เพื่อเตรียมความพร้อม การเปิดภาคเรียนที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2566 ซึ่งเป็นเดือนแห่งการเยี่ยมบ้านนักเรียนครบ 100% และเป็นกิจกรรมการขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียนและความปลอดภัยในโรงเรียนอย่างจริงจัง ต่อเนื่องและยั่งยืน โดยมีโรงเรียนวัดไร่แตงทอง โรงเรียนวัดหนองศาลา ร่วมการเยี่ยมบ้านนักเรียนในครั้งนี้
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่https://photos.app.goo.gl/bCD3WMXTug6rjXNK9
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_4-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_7-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้านโรงเรียนวัดหนองศาลา_๒๓๐๖๑๔_10-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้านโรงเรียนวัดหนองศาลา_๒๓๐๖๑๔_3-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้านโรงเรียนวัดหนองศาลา_๒๓๐๖๑๔_25-1024x768.jpg)