วันที่ 3 พฤษภาคม 2566 กลุ่มนโยบายและแผน ได้จัดประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการจัดทำระบบบัญชีการศึกษาขั้นพื้นฐาน ของ สพป.นครปฐม เขต 1 รุ่นที่ 2 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาบุคลากรผู้รับผิดชอบการรายงานระบบบัญชีการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้มีความรู้ ความเข้าใจ และสามารถรายงานข้อมูลระบบบัญชีผ่านเว็บไซต์ที่กำหนดได้อย่างมีประสิทธิภาพ การประชุมแบ่งออกเป็น 2 รุ่น ๆ ละ 1 วัน ๆ ละ 60 โรงเรียน ๆ ละ 1 คน โดยบุคลากรในระดับสถานศึกษาที่เข้าร่วมประชุมในวันนี้ ได้แก่ กลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 1, กลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 2, กลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 3 กลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 4 และกลุ่มโรงเรียนบ้านหลวง พร้อมทั้งได้เชิญ นางสมหมาย ดอกจันทน์ ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นวิทยากรในการบรรยายให้ความรู้ในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพระพรหมเวที สพป.นครปฐม เขต 1
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-2-วันที่-3-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๓_4-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-2-วันที่-3-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๓_10-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-2-วันที่-3-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๓_16-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-2-วันที่-3-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๓_30-624x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/05/ประชุมระบบบัญชี-รุ่นที่-2-วันที่-3-พ.ค-66_๒๓๐๕๐๓_190-1024x768.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/GF2K9ctLksVUjuKY6