วันจันทร์ที่ 14 พฤศจิกายน 2565 เวลา 08.00 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วยนาย มิน ประจวบวัน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 และบุคลากรทางการศึกษา สวดมนต์ไหว้พระ ณ. บริเวณซุ้มพระหน้าอาคารสำนักงานฯ เพื่อความเป็นสิริมงคล และเป็นแบบอย่างที่ดีในการเป็นพุทธศาสนิกชน
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/11/สวดมนต์ไหว้พระ-ณ.วันจันทร์_๒๒๑๑๑๔_0-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/11/สวดมนต์ไหว้พระ-ณ.วันจันทร์_๒๒๑๑๑๔_1-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/11/สวดมนต์ไหว้พระ-ณ.วันจันทร์_๒๒๑๑๑๔_2-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/11/สวดมนต์ไหว้พระ-ณ.วันจันทร์_๒๒๑๑๑๔_3-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/11/สวดมนต์ไหว้พระ-ณ.วันจันทร์_๒๒๑๑๑๔_5-1024x473.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2022/11/สวดมนต์ไหว้พระ-ณ.วันจันทร์_๒๒๑๑๑๔_6-1024x473.jpg)