วันที่ 3 มิถุนายน 2566 เวลา 06.30 น. ดร.พงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 มอบหมายให้ นายมิน ประจวบวัน ดร.ฐาปนี พวงงาม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วยข้าราชการกลุ่มนโยบายและแผน ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาศวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2566 โดยมี นายสุรศักดฺิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม นายกเหล่ากาชาดจังหวัด หัวหนัาส่วนราชการ ข้าราชการ นักเรียน นักศึกษา และประชาชนชาวจังหวัดนครปฐมทุกหมู่เหล่า ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง ถวายแด่พระสงฆ์จำนวน 99 รูป โดยมีพระเทพมหาเจติยาจารย์ ที่ปรึกษาเจ้าคณะภาค 14 รองเจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ ราชวรมหาวิหาร นำพระสงฆ์รับบิณฑบาต เพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินี เนื่องในโอกาศวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2566 เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ตลอดจนเป็นการเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ ด้วยการทำกิจกรรมทางพระพุทธศาสนาร่วมกัน ณ.บริเวณลานหน้าพระร่วงโรจนฤทธิ์ฯ องค์พระปฐมเจดีย์ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/792410-1024x430.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_0-818x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_2-1024x625.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_52-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_17-1024x836.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_19-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_22-1024x768.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_29-768x1024.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_35-1024x498.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/2.กลุ่มนโยบายและแผน_๒๓๐๖๐๕_43-1024x726.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/kkF86T6sdxNc9jBQ9