![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/988946-1024x678.jpg)
วันพุธที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 08.30 น. สพป.นครปฐม เขต 1 นำโดย ดร.ณัฎฐิกา ลิ้มเฉลิม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 พร้อมด้วย นายมิน ประจวบวัน นางสาวฐาปณี พวงงาม และนางสาวนิตยนันท์ อัครวรรณโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย ผู้อำนวยการโรงเรียน ข้าราชการ พนักงาน และลูกจ้างในสังกัด สพป.นครปฐม เขต 1 ร่วมกิจกรรม”สำนักงานสุขใจร่วมสืบสานประเพณีไทยวันสงกรานต์”ประจำปี 2567 เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมและประเพณีไทยอันดีงาม ในเทศกาลสงกรานต์ และยังถือเป็นประเพณีวันขึ้นปีใหม่ของไทยอีกด้วย ซึ่งมีกิจกรรมประกอบด้วย พิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งพร้อมถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป สรงน้ำพระ รดน้ำขอพรผู้ใหญ่ ณ บริเวณโดมหน้าอาคาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_1914-1-1024x667.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_1955-2-1024x672.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_2128-1024x683.jpg)
![](https://nptedu.go.th/home/wp-content/uploads/2024/04/IMG_1858-1024x664.jpg)
รับชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/hHF5KoqjzjRgnaT69